| Nguồn gốc: | Trung Quốc |
|---|---|
| Hàng hiệu: | Tonking |
| Chứng nhận: | ISO, HACCP, KOSHER, HALAL |
| Số mô hình: | Chiết xuất TK-Ashwagandha |
| Số lượng đặt hàng tối thiểu: | 1kg |
| chi tiết đóng gói: | 1kg/túi, 25kg/trống |
| Thời gian giao hàng: | 3-5 ngày làm việc |
| Điều khoản thanh toán: | T/T, Công Đoàn Phương Tây, MoneyGram |
| Khả năng cung cấp: | 3000kg mỗi tháng |
| Vẻ bề ngoài: | Bột màu nâu xanh | Phần được sử dụng: | Root |
|---|---|---|---|
| Kích thước mắt lưới: | 80 lưới | Thành phần hoạt động: | Withanolide |
| thông số kỹ thuật: | 10:1, 20:1, Withanolide 2,5% 5% | Phương pháp kiểm tra: | UV/HPLC |
| Hạn sử dụng: | 2 năm | Vật mẫu: | 20g |
| Làm nổi bật: | bột chiết xuất rễ ashwagandha số lượng lớn,10Chất chiết xuất Ashwagandha bột,chiết xuất rễ ashwagandha 20:1 |
||
Chiết xuất thảo dược tự nhiên Aswagandha Withanolides 2,5% 5% Chiết xuất Ashwagandha
Chiết xuất rễ Ashwagandha (Withania somnifera) là một loại cây bụi thường xanh có rễ đã được sử dụng trong hơn 3.000 năm trong hệ thống y học Ayurvedic của Ấn Độ. Được biết đến như một "rasayana" (chất trẻ hóa) và adaptogen, nó được cho là giúp cơ thể chống lại các tác nhân gây căng thẳng về thể chất và hóa học. Tên của nó trong tiếng Phạn có nghĩa là "mùi ngựa", ám chỉ mùi của rễ và sức sống mà nó được cho là mang lại.
Các hợp chất sinh học chính:
Ashwagandha chứa nhiều hợp chất sinh học, bao gồm withanolides (lacton steroid), alkaloid và flavonoid. Withanolides, như withaferin A và withanolide A, là các hợp chất chính chịu trách nhiệm cho tác dụng trị liệu của nó.
|
Tên sản phẩm:
|
Chiết xuất Ashwagandha
|
Nguồn gốc:
|
Withania somnifera
|
|
Bộ phận sử dụng:
|
Rễ
|
Dung môi chiết xuất:
|
Nước & Ethanol
|
|
Mục
|
Thông số kỹ thuật
|
Phương pháp thử nghiệm
|
|
Thành phần hoạt tính
|
|
|
|
Định lượng
|
withanolide≥2,5% 5% 10%
|
Bằng HPLC
|
|
Kiểm soát vật lý
|
||
|
Ngoại hình
|
Bột mịn
|
Trực quan
|
|
Màu sắc
|
Nâu
|
Trực quan
|
|
Mùi
|
Đặc trưng
|
Cảm quan
|
|
Phân tích sàng
|
NLT 95% qua sàng 80 mesh
|
Sàng 80 Mesh
|
|
Mất khi sấy
|
Tối đa 5%
|
USP
|
|
Tro
|
Tối đa 5%
|
USP
|
|
Kiểm soát hóa học
|
||
|
Kim loại nặng
|
NMT 10ppm
|
GB/T 5009.74
|
|
Asen (As)
|
NMT 1ppm
|
ICP-MS
|
|
Cadmium (Cd)
|
NMT 1ppm
|
ICP-MS
|
|
Thủy ngân (Hg)
|
NMT 1ppm
|
ICP-MS
|
|
Chì (Pb)
|
NMT 1ppm
|
ICP-MS
|
|
Tình trạng GMO
|
Không GMO
|
/
|
|
Dư lượng thuốc trừ sâu
|
Đáp ứng tiêu chuẩn USP
|
USP
|
|
Kiểm soát vi sinh
|
||
|
Tổng số khuẩn lạc
|
Tối đa 10.000 cfu/g
|
USP
|
|
Nấm men & Nấm mốc
|
Tối đa 300 cfu/g
|
USP
|
|
Coliforms
|
Tối đa 10 cfu/g
|
USP
|
|
Viên nang Ashwagandha OEM
|
|
|
Nguyên liệu thô
|
Ashwaganda từ Ấn Độ
|
|
Thành phần hoạt tính
|
5% Withanolides
|
|
Loại
|
Viên nang thuần chay
|
|
Ngoại hình
|
Tùy chỉnh
|
|
Thời hạn sử dụng
|
24 tháng
|
|
Liều lượng
|
500mg/viên nang thuần chay, 2 viên nang/lần dùng
|
|
Thông tin chất gây dị ứng
|
Không GMO, Không chứa Gluten
|
Lợi ích sức khỏe của Bột chiết xuất Ashwagandha
Theo các nhà khoa học, chiết xuất cà tím say Nam Phi có tác dụng tương tự như nhân sâm Trung Quốc, như tăng cường sức khỏe, kích thích và cải thiện khả năng miễn dịch của con người.
Thú vị thay, các nhà nghiên cứu Mỹ gần đây đã phát hiện ra rằng cà tím say Nam Phi cũng có tác dụng an thần tuyệt vời. Mặt khác, nhiều người Mỹ trưởng thành gặp khó khăn khi ngủ vào ban đêm do căng thẳng tinh thần. Các sản phẩm hỗ trợ giấc ngủ tự nhiên (sản phẩm hỗ trợ giấc ngủ) do các nhà sản xuất Mỹ sản xuất chủ yếu bao gồm chiết xuất cà tím say Nam Phi. Rễ cây nữ lang, hoa cúc và các loại cây thuốc khác có tác dụng an thần được thêm vào.